Menene pectin?Pectinshi ne tsarin salula na kwayoyin halitta, wanda ake samu tsakanin sel da cikin bangon tantanin halitta, kuma yana ba da damar sel su kasance tare da tsari.Maganar sinadarai, pectin wani fili ne wanda ya ƙunshi ragowar galacturonic acid, gami da proto-pectin, pectin da pectin ester.Pectin asali ya ƙunshi polymers galacturonic acid, wanda ya ƙunshi polygalacturonase, cellulase, hemicellulase, acid amylase da sauran enzymes.Yana iya bazuwar pectin, cellulose, hemicellulose da sitaci a cikin ruwan 'ya'yan itace a cikin monosaccharides ko oligosaccharides, wanda zai iya inganta darajar sinadirai yayin rage danko ruwan 'ya'yan itace da inganta tsabta.
Inabi yana dauke da pectinase, wanda ke mayar da pectin zuwa galacturonic acid da methanol yayin da inabi ke girma, yana sa 'ya'yan itacen suyi laushi.
Don masana'antar giya, pectinase yawanci yana nufin pectinesterase, polymethylgalacturonase, polymethylgalacturonase, polygalacturonase, polygalacturonase, polygalacturonase, da polygalacturonase.A ƙarƙashin aikin haɗin gwiwa na duk waɗannan enzymes, pectin yana canzawa daga macromolecular abu zuwa methanol da galacturonic acid polymer.
Sabili da haka, mahimmancin aikin pectinase na inabi shine yin ruwan inabi da sauri ya bayyana, inganta ingantaccen aikin tacewa na ruwan innabi, a lokaci guda, bayan ingantaccen ingantaccen ruwan innabi ya inganta, yana iya rage lokacin hulɗa tsakanin ruwan innabi. da abubuwa masu tauri, don gujewa bayyanar warin da ba a so, kamar ɗanɗanon ƙasa ko ɗanɗano kore.
Idan an kara da shi a lokacin tsarin maceration zai iya cire launi da tannin, da abubuwa masu ƙanshi, inganta yawan ruwan 'ya'yan itace, don haka inganta ingancin ruwan inabi.
1g enzyme foda ko 1ml enzyme bayani zai iya lalata pectin don samar da 1mg galacturonic acid a kowace awa a ƙarƙashin yanayin pH3.5 a 50 ℃.Rashin kunnawar enzymes gabaɗaya ana ƙaddara ta hanyar juzu'i (ƙaramar juzu'i, ƙimar pH, zazzabi, da sauransu).Pectinase enzymes zai rasa kuzarin su lokacin da suke sama da 95 ℃ na mintuna 15.
Don ƙarin hanyar pectinase, akwai matakai huɗu na ƙarawa, waɗanda sune:
1. Lokacin da aka kara zuwa ɓangaren litattafan innabi, zai iya hanzarta saurin maceration, mafi kyawun launi da tannin, mafi kyawun kayan ƙanshi na macerate, da inganta yawan adadin ruwan 'ya'yan itace.
2. Lokacin da aka ƙara zuwa ruwan inabi, babban maƙasudin a wannan lokacin shine don hanzarta bayyana ruwan inabi da kuma hanzarta aikin tacewa.
3. Lokacin da aka ƙara a cikin ruwan inabi na inabi da fermentation akwati, zai iya ƙara darajar bayani da kuma yadda ya dace da ruwan 'ya'yan itace, da kuma rage ƙazanta na asali na asali.
4. Ƙara a cikin sabon ruwan inabi, ƙara a cikin akwati na ajiya zai iya hanzarta rabuwa da abubuwan colloidal a cikin ruwan inabi, inganta bayani da iyawar tacewa, inganta ingancin ruwan inabi.
Idan kuna buƙatar pectinase, tuntuɓi ZBREHON don ƙarin cikakken abun ciki na samfur!
Yanar Gizo:www.zbrehon.com
Imel: zbrehon@163.com
Lokacin aikawa: Dec-26-2022