da
Proteases na acid suna cikin cakuda aspartic acid da ƙungiyar carboxyl proteases.A cikin yanayin PH acidic, yana iya taka rawar hydrolysis mai ƙarfi, ta hanyar yanke haɗin peptide na furotin, bazuwar furotin zuwa polypeptides ko amino acid.
Mai narkewa a cikin ruwa, maganin ruwa mai ruwa shine ruwa mai haske mai haske.
Babban sinadaran: acid protease, glucose
Babban bayani: 50,000-700,000 U/g
Properties: launin ruwan kasa rawaya foda
Ajiye: bushe a dakin da zafin jiki kuma kauce wa haske
Rayuwar rayuwa: watanni 12
1. Masana'antar abinci
Ana amfani da protease na acid a matsayin sitaci da ba a sarrafa abinci ba, kuma ana amfani da ingantaccen kayan fulawa wajen samar da biredi, irin kek, naman alade da sauransu, wanda ke inganta dandano da darajar kayan abinci.
2. Masana'antar barasa
A cikin ruwan inabi fermentation, Bugu da kari na acidic protease iya yadda ya kamata hydrolyze da gina jiki a cikin albarkatun kasa, halakar da cell bango tsarin na albarkatun kasa, da kuma inganta yawan amfanin ƙasa na giya.A lokaci guda, ana iya ƙara amino nitrogen a cikin dusar ƙanƙara bayan furotin hydrolysis, wanda zai iya haɓaka haɓaka da haifuwa na yisti, haɓaka saurin fermentation da rage lokacin fermentation.
3. Masana'antar ciyarwa
Protease na acidic na iya lalata dabbobi ko sunadaran shuka zuwa ƙananan peptides da amino acid a cikin ɗan ƙaramin yanayi na acidic, wanda zai iya ƙara ƙarancin enzymes na homologous a cikin dabbobi, haɓaka juriya na cuta, haɓaka ƙimar amfani da abinci da rage farashin abinci.
4. Masana'antar saka da fata
Protease na acidic yana da kyau ga fiber na fata mai laushi a ƙarƙashin yanayin acidic, kuma ana iya amfani da ruwa mai laushi ta ci gaba da yin amfani da shi, don haka yana da kyakkyawan shiri na gyaran gashi mai laushi, sau da yawa ana amfani dashi a cikin sarrafa fata, yadin da aka saka da sauran masana'antu.